Katika Maadhimisho ya Siku ya 71 ya Serikali ya Misri.. Nani anastahili Kusifiwa katika Kuadhimisha Siku hiyo

Katika Maadhimisho ya Siku ya 71 ya Serikali ya Misri.. Nani anastahili Kusifiwa katika Kuadhimisha Siku hiyo

Imetafsiriwa na/ Abdelmenem Khalifa Abdelmenem
Imeharirwa na/ Fatma El-Sayed

Moja ya siku za Kutokufa katika kumbukumbu ya kitaifa ya Misri.. Siku ya Polisi, Januari 25, 1952

   Sifa ya kutokufa siku hii inakwenda kwa Kiongozi Gamal Abdel Nasser Januari 25, 1952... si siku ya kawaida katika historia ya mapambano ya kitaifa dhidi ya vikosi vya uvamizi vya Uingereza kwa ajili ya uhuru na uhuru; kwa sababu haikuwa tu ushahidi wa ushujaa na ujasiri wa polisi wa Misri, walikataa kukabidhi Utawala wa Ismailia kwa Waingereza, licha ya idadi yao ndogo na udhaifu wa silaha zao, na wengi walianguka. Mashahidi na mamia ya waliojeruhiwa; lakini kwa sababu siku hii ilishuhudia vita kubwa ya ajabu ya kitaifa ya dhabihu na ukombozi; kwa ajili ya nchi ambayo raia waliungana na jeshi la polisi dhidi ya adui mnyakazi, ambayo ilikuwa na athari kubwa katika kuandaa njia ya mapinduzi ya Julai 23, 1952 na kuondolewa kwa vikosi vya Uingereza baada ya hapo. ya zamani hadi sasa, na kile tunachohitaji leo; ili kujifunza na kutafakari juu yake.

   Mwanzo ulikuwa Oktoba wa 1951, Wakati serikali ya Wafd waliamua, kwa shinikizo la hisia za kitaifa zilizowaka, kufuta mkataba wa 1936 ambao ilikuwa imehitimisha na serikali ya Uingereza wakati dalili za kuzuka kwa Vita vya pili vya dunia zilipoanza kuonekana, ambazo zilifanya Misri kutetea maslahi ya Uingereza.

   Kufuatia hali hiyo, hisia za kitaifa ziliongezeka kama mafuriko, zikifanya kazi ya kuachilia madaraka vikosi vya ukoloni wa Kiingereza kutoka eneo la Canal, ambapo kuna kambi kubwa zaidi ya Waingereza katika mkoa huo, ambayo inajumuisha (askari elfu 80) walio na silaha za kisasa zaidi, na pale ambapo vita vya msituni vilianza, ambapo madhehebu yote ya watu wa Misri yalishiriki ( Isipokuwa kwa Udugu, kama kiongozi wao Al-Hudhaybi aliwazuia kufanya hivyo.)

   Jambo hilo halikuishia hapo; kwani wazishi waliacha kuingiza chakula, ikiwa ni pamoja na mboga, nyama, na vifaa vingine muhimu kusaidia askari wa Uingereza elfu themanini. vikosi vya uvamizi, hali iliyopelekea majeshi ya Waingereza katika eneo la Mfereji kuwekwa katika aibu kubwa, na jambo hilo lilifanywa kuwa gumu zaidi kwa hasara kubwa ya kibinadamu waliyoipata kutokana na operesheni za makomandoo.

   Kutokana na hali hiyo hasira za vikosi vya uvamizi zilipamba moto katika eneo la Canal hasa Ismailia, wakafanya vitendo vya kikatili dhidi ya watu wa huko ili kuwatia hofu, hasa kwa vile vita vya Fedayeen vilishuhudia ushirikiano wa jeshi la polisi na wananchi. Waingereza walitambua kwamba Fedayeen walikuwa wakifanya kazi chini ya ulinzi wa polisi; kwa hiyo walifanya kazi ya kuwaondoa katika miji ya Mfereji.Hivyo, wanaweza kutengwa baada ya kuvuliwa ulinzi wowote.

Asubuhi ya Ijumaa, Januari 25, 1952, Kamanda wa Uingereza katika Eneo la Mfereji (Brigadier Axham) alimwita Afisa wa uhusiano wa Misri na kumto onyo kwamba vikosi vya polisi vya Misri huko Ismailia vitakabidhi silaha zao kwa majeshi ya Uingereza, kuondoka. Nyumba ya Mkuu wa mkoa na ngome, na kuondoka katika Eneo lote la Mfereji.  Waliondoka hadi Cairo kwa shinikizo kwamba imekuwa kituo cha kuwahifadhi wapiganaji wa msituni wa Misri.Hata hivyo, Kamanda wa jeshi la polisi la Misri, Kapteni Mustafa Refaat, alikataa uamuzi huo, akisema kwamba hatutakubali amri hadi tuwe maiti zisizo na uhai.

   Hili lilizidisha hasira ya Kamanda wa Kiingereza Axham, hivyo akawaamuru askari wake (elfu saba) kuzingira jengo la mkoa huko Ismailia, wakiwa na silaha, wakisaidiwa na vifaru, magari ya kivita, na bunduki za shambani, huku idadi ya askari wa Misri waliozingirwa ikifanya hivyo. wasiozidi mia nane katika kambi na themanini katika mkoa, hawakubeba chochote isipokuwa Bunduki.

   Waingereza walitumia silaha zote walizokuwa nazo kulilipua jengo la jimbo hilo.Hata hivyo, wanajeshi wa Misri walikaidi na kuendelea kupinga kwa hodari na ujasiri wa hali ya juu.Vita vya nguvu zisizo sawa vilifanyika kati ya majeshi ya Uingereza na polisi waliokuwa wamezingirwa katika idara hiyo. Mauaji haya hayakusitisha hadi walipoishiwa risasi yao ya mwisho baada ya saa mbili za mapigano.Alianguka.Kati yao walikuwa Mashahidi 50 na majeruhi 80, wote ni wanachama wa Hanoud na maafisa wa jeshi la polisi lililokuwa katika jengo la idara. wengine sabini walijeruhiwa, pamoja na idadi ya raia wengine na familia za wengine.

   Jenerali Exham hakuweza kuficha kuvutiwa kwake na ujasiri wa Wamisri, kwa hiyo akamwambia Luteni Kanali Sharif Al-Abd, ofisa uhusiano: (Polisi wa Misri walipigana kwa heshima na kujisalimisha kwa heshima, na kwa hiyo ni wajibu wetu kuwaheshimu wote. maofisa na askari).Ndiyo maana Exham aliwaamuru askari wa kikosi cha Uingereza kutoa salamu ya kijeshi kwa safu ya polisi wa Misri.Walipotoka kwenye nyumba ya Mkuu wa mkoa na kupita mbele yao, kwa heshima yao na kwa shukrani zao. ujasiri, na matokeo yake, siku hii ikawa maalum kwa Wamisri wote, haswa kwa polisi na watu wa Ismailia, ambao waliungana kupinga vikosi vya uvamizi, kwa hivyo polisi na mkoa wa Ismailia walishiriki siku hii kuwa likizo kwao. na kwa Wamisri wote.

   Ama kuhusu sifa ya kutokufa kwa siku hii katika kumbukumbu ya kitaifa ya Misri, inaenda kwa Kiongozi Gamal Abdel Nasser, ambaye aliamuru kujengwa kwa kumbukumbu katika jengo la jengo la utawala huko Abbasiya kwa heshima ya mashahidi wa polisi wa Misri. sanamu ya mmoja wa polisi jasiri, ambaye aliuawa kishahidi wakati wa vita vya mapambano na uimara huko Ismailia.Abdel Nasser alitoa hotuba ya kusifu dhabihu hizo, akisema:

   "Siku zote tulitazama wakati wa siku za mapigano, jinsi polisi wasio na silaha walivyopigana na watu wa Milki ya Uingereza, wakiwa na silaha kali zaidi, na jinsi walivyosimama kidete na kulinda heshima yao na heshima ya taifa. Tuliangalia haya yote. na tulihisi wakati huo huo kwamba taifa ambalo ukombozi huu ulikuwepo na ambao dhabihu hii lazima isonge mbele.. lazima iwe washindi.. Walitazama vita vya Ismailia na tulikuwa tunacheka jeshini.Tulitaka kufanya jambo fulani. lakini katika siku zile hatukuwa na msaada, lakini hili ndilo lililotusukuma mbele, na hilo lilikuwa ni kwa utetezi wao na kifo Chako cha kishahidi huko Ismailia.

Mratibu wa lugha ya kiswahili/ Tasneem Hamdy